5V 10A 256Chs อุปกรณ์ทดสอบการปล่อยประจุแบตเตอรี่
สินค้า: อุปกรณ์ทดสอบการคายประจุแบตเตอรี่
หมายเลขรุ่น: ACEY-BCT510-256P
ประเภทแบตเตอรี่: แบตเตอรี่แบบแท่งปริซึม
การรับประกัน: 1 ปี
ขั้นต่ำ: 1 ชุด
บรรจุภัณฑ์: กล่องไม้อัด
หมายเลขรุ่น: ACEY-BCT510-256P
ประเภทแบตเตอรี่: แบตเตอรี่แบบแท่งปริซึม
การรับประกัน: 1 ปี
ขั้นต่ำ: 1 ชุด
บรรจุภัณฑ์: กล่องไม้อัด
ส่งคำถาม
การแนะนำสินค้า
5V 10A 256Chs แบตเตอรี่ อุปกรณ์ทดสอบการคายประจุแบตเตอรี่ เครื่องทดสอบการคายประจุความจุ
รายละเอียดสินค้า
เครื่องชาร์จและคายประจุแบตเตอรี่แบบแท่งปริซึม ACEY-BCT510- 256P พร้อมฟังก์ชันป้อนกลับพลังงานและที่หนีบปากจระเข้ใช้เพื่อทดสอบความจุของแบตเตอรี่แบบแท่งปริซึมผ่านการทดสอบการชาร์จและการคายประจุแบบวนรอบ
คุณสมบัติ
- ช่องทดสอบแบตเตอรี่แต่ละช่องทำงานแยกกัน ทำให้สามารถกำหนดค่าขั้นตอนการชาร์จและการคายประจุแยกกัน
- อุปกรณ์รับประกันความเสถียรสูงด้วยความแม่นยำในการวัด 0.05% และช่วงเวลาการบันทึกข้อมูล 1 วินาทีต่อการอ่านค่า
- ซอฟต์แวร์นี้มีอินเทอร์เฟซที่ใช้งานง่าย- และมีฟังก์ชันการทำงานที่ครอบคลุมและประสบการณ์ผู้ใช้ที่ใช้งานง่าย
- ปรัชญาการออกแบบแบบแยกส่วนช่วยให้บำรุงรักษาง่าย ในขณะที่อินเทอร์เฟซการทดสอบการเดินสายไฟแบบพิเศษรับประกันความแม่นยำในการวัดที่แม่นยำ
ข้อมูลจำเพาะ
| จำนวนช่องอุปกรณ์ | ทั้งเครื่องมี 256chs |
| มิติภายนอก | ยาว931*กว้าง1861*สูง1840 |
| สีเคส | มาตรฐาน (ปรับแต่งได้) |
| ประเภทแคลมป์ | แคลมป์หัวแบน (อุปกรณ์เสริมพร้อมแคลมป์จระเข้) |
| แคลมป์สปริง | 40มม |
| รองรับข้อกำหนดแบตเตอรี่ | ความยาว 65 มม. - 220 มม. กว้าง 16 มม. - 30 มม. ความสูง 90 มม. - 230 มม. |
| ระยะศูนย์ดึง 45-160 มม. | |
| โหมดควบคุมช่องสัญญาณ | แต่ละช่องสามารถเริ่ม หยุด ระงับ ดำเนินการต่อ และป้องกันได้อย่างอิสระ |
| แต่ละช่องมีแรงดันและกระแสคงที่อิสระ วงจรควบคุมฮาร์ดแวร์ | |
| ความแม่นยำของการชาร์จกระแสและการคายประจุกระแสของแต่ละช่องสามารถปรับเทียบได้โดยอัตโนมัติด้วยซอฟต์แวร์ | |
| แหล่งจ่ายไฟทำงาน | ไฟฟ้าสามเฟส 5 สาย AC380V, 50Hz |
| ตัวประกอบกำลัง | มากกว่าหรือเท่ากับ 0.99 |
| อัตราการบิดเบือนกระแสไฟ AC | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 2% |
| ประสิทธิภาพของเครื่องทั้งหมด | ประจุมากกว่าหรือเท่ากับ 80% ประจุมากกว่าหรือเท่ากับ 7% |
| งานการใช้พลังงาน | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 15KW |
| อัตราความล้มเหลวของอุปกรณ์ | <1% |
| สภาพแวดล้อมในการทำงาน | อุณหภูมิ -10~40 องศา . ความชื้นสัมพัทธ์ 80% |
| โหมดการกระจายความร้อน | ลมธรรมชาติเข้า ไอเสียขึ้นด้านบน |
| ช่วงการวัดแรงดันไฟฟ้า | กระแสตรง 0~5V |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าของแบตเตอรี่ | ชาร์จ DC 0 ~ 4.5V; ปล่อยกระแสตรง 4.5~2V |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าคงที่ | กระแสตรง 2~4.5V |
| ความแม่นยำของแรงดันไฟฟ้า | ±(0.05%RD + 0.05%FS), อัตราส่วนความละเอียด 1mV |
| เสถียรภาพของแรงดันไฟฟ้า | น้อยกว่าหรือเท่ากับ (±1mV) |
| ช่วงปัจจุบัน | ชาร์จ DC50mA ~ 10A; คายประจุ DC 50mA~10A |
| ความแม่นยำในปัจจุบัน | ±(0.05%RD + 0.05%FS), อัตราส่วนความละเอียด 1mV |
| ความมั่นคงในปัจจุบัน | น้อยกว่าหรือเท่ากับ (±1mA) |
| โหมดควบคุม | การควบคุมด้วยคอมพิวเตอร์สามารถควบคุมทั้งตู้ด้วยฟังก์ชันการสแกน |
| โหมดการสื่อสาร | การสื่อสารพอร์ต 485s (อัตราพอร์ต 57600)/ TCP |
| การตั้งค่ากระบวนการ | สามารถตั้งค่าได้สูงสุด 32 ขั้นตอนและ 256 รอบ |
| โหมดการชาร์จ | กระแสคงที่; ความดันคงที่ กระแสและแรงดันคงที่ |
| เงื่อนไขการตัดการชาร์จ- | แรงดัน กระแส เวลา ความจุ |
| โหมดคายประจุ | การไหลถาวร พลังงานคงที่ ความต้านทานคงที่ |
| เงื่อนไขการตัดการคายประจุ- | แรงดัน เวลา และความจุ |
| ฟังก์ชั่นการป้องกัน | แรงดันไฟฟ้าเกิน, แรงดันตก, กระแสเกิน, กระแสต่ำ, การป้องกันความจุเกิน, การป้องกันการปิดเครื่อง, การกู้คืนเบรกพอยต์ข้อมูล |
| กรอบเวลา | 0~3000 นาที / ขั้นตอนเป็นนาที |
| ความแม่นยำของเวลา | น้อยกว่าหรือเท่ากับ ±0.1% |
| รอบการตรวจสอบการเก็บตัวอย่าง | 1s-60s เป็นตัวเลือก |
| การเรียงลำดับแบตเตอรี่ | แบ่งตามความจุ เวลา แรงดันไฟวงจรเปิด- แท่นจ่ายไฟ ฯลฯ |
| การประมวลผลข้อมูล | สามารถบันทึกแรงดันไฟฟ้า กระแส เวลา ความจุ ฯลฯ คำนวณอัตราส่วนการชาร์จกระแสคงที่โดยอัตโนมัติ การสูญเสียความจุ ประสิทธิภาพการปล่อย แรงดันไฟฟ้าเฉลี่ย แรงดันเฉลี่ย ให้เส้นโค้งข้อมูลและแผนภาพวงจร สามารถส่งออกไฟล์ข้อมูลรูปแบบข้อความ excel, word หรือ mdb |
| ฟังก์ชั่นพื้นฐานของซอฟต์แวร์ | 1.ซอฟต์แวร์รับประกันความต่อเนื่องของการทดสอบโดยการกู้คืนโดยอัตโนมัติจากการหยุดชะงักต่างๆ รวมถึงการหยุดชั่วคราวด้วยตนเอง การปิดซอฟต์แวร์โดยไม่คาดคิด ไฟดับ และความล้มเหลวในการสื่อสารของอุปกรณ์ |
| 2. รองรับการสแกนบาร์โค้ด การสแกนโค้ดหนึ่ง-มิติ โค้ด QR การสแกนข้ามช่อง การสแกนการโหลด และวิธีการสแกนอื่นๆ | |
| 3. ระบบจัดเก็บข้อมูลการทดสอบโดยละเอียดทั้งหมดไว้ในเครื่อง ช่วยให้สามารถเข้าถึง-ข้อมูลแบบเรียลไทม์และข้อมูลประวัติสำหรับช่องสัญญาณใดก็ได้ สามารถดูข้อมูลได้สองรูปแบบ: รายการตัวเลขและเส้นโค้งกราฟิก นอกจากนี้ยังรองรับการสร้างรายงาน Excel สำหรับการทดสอบแต่ละรายการหรือเป็นชุด พร้อมตัวเลือกในการกำหนดค่าการส่งออกข้อมูลอัตโนมัติเมื่อการทดสอบเสร็จสิ้น | |
| 4. รองรับการเรียงลำดับความจุและให้คะแนนการเรียงลำดับแบตเตอรี่ | |
| 5. สนับสนุนการตัดสินที่มีคุณสมบัติเหมาะสมหลังการทดสอบ และตัดสินผลลัพธ์ที่ผ่าน / ng ตามความจุของวงจร แรงดันไฟฟ้า เวลา และข้อมูลอื่น ๆ ที่ระบุ | |
| 6. รองรับการป้องกันขั้นตอนต่าง ๆ และแรงดันไฟฟ้าทั่วโลก, กระแส, การป้องกันอุณหภูมิที่ผิดปกติและการเตือนที่ผิดปกติ, รองรับการชาร์จแบตเตอรี่มากเกินไป, การทดสอบการป้องกันการปล่อยเกิน; | |
| 7. รองรับช่องสัญญาณแบบขนาน (ตามอุปกรณ์) | |
| 8. รองรับการแปลงหน่วย; | |
| 9. รองรับการจัดเก็บข้อมูลพื้นหลังเซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูลหรือการเชื่อมต่อ MES | |
| 10. การป้องกันซอฟต์แวร์ออฟไลน์ |
รายละเอียดสินค้า



ป้ายกำกับยอดนิยม: 5v 10a 256chs อุปกรณ์ทดสอบการปล่อยประจุแบตเตอรี่ ประเทศจีน 5v 10a 256chs อุปกรณ์ทดสอบการปล่อยประจุแบตเตอรี่ ผู้ผลิตซัพพลายเออร์
คุณอาจชอบ
ส่งคำถาม






















