เครื่องทดสอบการปล่อยประจุแบตเตอรี่แบบแท่งปริซึมแบบอุณหภูมิ
หมายเลขรุ่น: ACEY-BCT530-128P-25C
ประเภทแบตเตอรี่: แบตเตอรี่แบบแท่งปริซึม
การรับประกัน: 1 ปี
ขั้นต่ำ: 1 ชุด
บรรจุภัณฑ์: กล่องไม้อัด
5V 30A 128 ช่องเครื่องทดสอบการประจุแบตเตอรี่แบบแท่งปริซึมอุณหภูมิ
รายละเอียดสินค้า
ACEY-BCT530-128P-25C ระบบทดสอบการคายประจุแบตเตอรี่แบบแท่งปริซึมตามอุณหภูมิใช้เพื่อทดสอบความจุ อายุการใช้งานของวงจร ความต้านทานภายใน ความหนาแน่นของพลังงาน คุณลักษณะของอุณหภูมิ และพารามิเตอร์อื่นๆ ของแบตเตอรี่ เพื่อที่จะ ประเมินประสิทธิภาพและความน่าเชื่อถือของแบตเตอรี่ ตู้ทดสอบนี้ใช้เทคโนโลยีประหยัดพลังงานเพื่อป้อนพลังงานที่ปล่อยออกมาจากแบตเตอรี่กลับไปยังโครงข่ายไฟฟ้า เพื่อให้ทราบถึงกระบวนการทดสอบที่ประหยัดพลังงาน มีประสิทธิภาพ และเชื่อถือได้
ลักษณะของระบบ
- โครงสร้างอุณหภูมิชนิดกล่อง ความสม่ำเสมอของอุณหภูมิภายในกล่อง 25±2 องศา
- การออกแบบรวมกล่องด้านหน้าและด้านหลัง ก่อนและหลังกล่องสำหรับส่วนฟิกซ์เจอร์และเทอร์โมสตัท กล่องด้านข้างสำหรับส่วนจ่ายไฟ บำรุงรักษาง่าย
- กล่องแยกอิสระ กล่องละ 64 ช่อง แบ่งเป็น 4 ชั้น ชั้นละ 16 เซลล์ ทั้งเครื่อง 128 ช่อง
- จุดเดียวอิสระ แหล่งจ่ายกระแสคงที่และแรงดันคงที่อิสระ เสถียรและไม่กระแทก สามารถเริ่ม หยุด หยุดชั่วคราว ดำเนินการต่อ และฟังก์ชันการป้องกันได้
- ความแม่นยำของอุปกรณ์ 0.05%, เวลาในการบันทึกข้อมูล 1 วินาที/ครั้ง, ความเสถียรสูง
- อินเทอร์เฟซการทดสอบสี่สายช่วยให้มั่นใจในความแม่นยำในการวัดสูง
- แนวคิดการออกแบบแบบแยกส่วน บำรุงรักษาง่าย


(* ขนาดขึ้นอยู่กับรุ่นจริง)
โครงสร้างอุปกรณ์
- บอร์ด CPU อิสระ, บอร์ดคีย์บอร์ด, ตู้ควบคุมการส่งแบบรวมศูนย์ทั้งหมดในขณะที่รองรับการเริ่มต้นจุดเดียว
- โมดูลควบคุมแรงดันไฟฟ้ากระแสตรงและแรงดันคงที่
- โมดูลอินเวอร์เตอร์ AC/DC แบบสองทิศทาง
- แคลมป์เปิดอัตโนมัติแบบใช้มอเตอร์
พารามิเตอร์ทางเทคนิคหลัก
| จำนวนช่องอุปกรณ์ | เครื่องทั้งหมดมี 128chs |
| มิติภายนอก | L2054mm*W940mmH2298mm (ขึ้นอยู่กับความเป็นจริง) |
| สีเคส | มาตรฐาน (ปรับแต่งได้) |
| ประเภทแคลมป์ | แคลมป์หัวแบน (อุปกรณ์เสริมพร้อมแคลมป์จระเข้) |
| แคลมป์สปริง | 81มม |
| รองรับข้อกำหนดแบตเตอรี่ | ความยาว 70 มม.-210 มม. กว้าง 15-70 มม. ความสูง 80 มม. -230 มม. |
| ระยะห่างจากศูนย์กลางสายดึง 40-150 มม. | |
| โหมดควบคุมช่องสัญญาณ | แต่ละช่องสามารถเริ่ม หยุด ระงับ ดำเนินการต่อ และป้องกันได้อย่างอิสระ |
| แต่ละช่องมีแรงดันและกระแสคงที่อิสระ วงจรควบคุมฮาร์ดแวร์ | |
| ความแม่นยำของการชาร์จกระแสและการคายประจุกระแสของแต่ละช่องสามารถปรับเทียบได้โดยอัตโนมัติด้วยซอฟต์แวร์ | |
| แหล่งจ่ายไฟทำงาน | ไฟสามเฟส 5 สาย AC380V土10%, 50Hz |
| ตัวประกอบกำลัง | มากกว่าหรือเท่ากับ 0.99,THDu น้อยกว่าหรือเท่ากับ 2% |
| อัตราการบิดเบือนกระแสไฟ AC | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 2% |
| ประสิทธิภาพของเครื่องทั้งหมด | ประจุมากกว่าหรือเท่ากับ 80% คายประจุมากกว่าหรือเท่ากับ 70% |
| งานการใช้พลังงาน | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 23KW |
| อัตราความล้มเหลวของอุปกรณ์ | <1% |
| สภาพแวดล้อมการทำงาน | อุณหภูมิ -10~40 องศา ความชื้นสัมพัทธ์ 80% |
| ฟังก์ชั่นอุณหภูมิคงที่ | ภายในกล่อง 25±2 องศา |
| ฟังก์ชั่นควบคุมอุณหภูมิ | อุณหภูมิถึงค่าที่ตั้งไว้ก่อนที่จะดำเนินกระบวนการขั้นตอนการทำงาน |
| ฟังก์ชั่นการป้องกันส่วนประกอบพลังงาน | 1. การป้องกันไฟเกินพิกัดของกริด |
| 2. การป้องกันการบุกรุกความถี่กริด | |
| โหมดการกระจายความร้อน | ลมธรรมชาติเข้า ท่อไอเสียขึ้น |
| ช่วงการวัดแรงดันไฟฟ้า | กระแสตรง 0~5V |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าของแบตเตอรี่ | ชาร์จ DC 0~4.5V; ปล่อยกระแสตรง 4.5~2V |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าคงที่ | กระแสตรง 2~4.5V |
| ความแม่นยำของแรงดันไฟฟ้า | ±(0.05% อ่าน + 0.05% เต็ม), อัตราส่วนความละเอียด 1mV |
| ความละเอียดการควบคุมแรงดันไฟฟ้า | 0.1 มิลลิโวลต์ |
| ความละเอียดในการสุ่มตัวอย่างแรงดันไฟฟ้า | 0.1 มิลลิโวลต์ |
| เสถียรภาพของแรงดันไฟฟ้า | น้อยกว่าหรือเท่ากับ (±1mA) |
| ช่วงปัจจุบัน | ชาร์จ DC300mA-30A; คายประจุ DC 300mA-50A |
| ความแม่นยำในปัจจุบัน | ±(0.05% อ่าน + 0.05% เต็ม), อัตราส่วนความละเอียด 1mV |
| ความละเอียดการควบคุมปัจจุบัน | 0.1mA |
| ความละเอียดในการสุ่มตัวอย่างปัจจุบัน | 0.1mA |
| เวลาเพิ่มขึ้นปัจจุบัน (โหลด 90%) | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 50MS |
| เวลาเริ่มต้นช่อง (โหลด 90%) | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 50MS |
| ความมั่นคงในปัจจุบัน | น้อยกว่าหรือเท่ากับ (±1mA) |
| โหมดควบคุม | การควบคุมด้วยคอมพิวเตอร์สามารถควบคุมทั้งตู้ด้วยฟังก์ชันการสแกน |
| โหมดการสื่อสาร | การสื่อสารพอร์ต 485s (อัตราพอร์ต 57600)/ TCP |
| การตั้งค่ากระบวนการ | สามารถตั้งค่าได้สูงสุด 32 ขั้นตอนและ 256 รอบ |
| โหมดการชาร์จ | กระแสคงที่; ความดันคงที่ กระแสและแรงดันคงที่ |
| สภาวะการตัดการชาร์จ | แรงดัน กระแส เวลา ความจุ |
| โหมดคายประจุ | การไหลถาวร พลังงานคงที่ ความต้านทานคงที่ |
| การคายประจุเงื่อนไขการตัดออก | แรงดัน เวลา และความจุ |
| ฟังก์ชั่นการป้องกัน | แรงดันไฟฟ้าเกิน, แรงดันตก, กระแสเกิน, กระแสต่ำ, การป้องกันความจุเกิน, การป้องกันการปิดเครื่อง, การกู้คืนเบรกพอยต์ข้อมูล |
| กรอบเวลา | 0~3000 นาที / ก้าวในหน่วยนาที |
| ความแม่นยำของเวลา | น้อยกว่าหรือเท่ากับ ±0.1% |
| รอบการตรวจสอบการเก็บตัวอย่าง | 1s-60 เป็นทางเลือก |
| การเรียงลำดับแบตเตอรี่ | แบ่งตามความจุ เวลา แรงดันไฟฟ้าวงจรเปิด แท่นจ่ายไฟ ฯลฯ |
| การประมวลผลข้อมูล | สามารถบันทึกแรงดันไฟฟ้า กระแส เวลา ความจุ ฯลฯ คำนวณอัตราส่วนการชาร์จกระแสคงที่โดยอัตโนมัติ การสูญเสียความจุ ประสิทธิภาพการปล่อย แรงดันไฟฟ้าเฉลี่ย แรงดันมัธยฐาน ให้เส้นโค้งข้อมูลและแผนภาพวงจร สามารถส่งออกไฟล์ข้อมูลรูปแบบข้อความ excel, word หรือ mdb |
| ฟังก์ชั่นพื้นฐานของซอฟต์แวร์ | 1. ซอฟต์แวร์รองรับการเชื่อมต่อต่างๆ เช่น การหยุดต่อเนื่องด้วยตนเอง การหยุดต่อเนื่องของซอฟต์แวร์ การไฟฟ้าดับ การตัดการเชื่อมต่อในการสื่อสารของอุปกรณ์ การหยุดต่อเนื่องอย่างผิดปกติ |
| 2. รองรับการสแกนบาร์โค้ด, การสแกนโค้ดหนึ่งมิติ, โค้ด QR, การสแกนข้ามช่อง, การสแกนการโหลดและวิธีการสแกนอื่น ๆ | |
| 3. การจัดเก็บข้อมูลโดยละเอียดของการทดสอบในพื้นที่ สามารถดูข้อมูลการทดสอบปัจจุบันและข้อมูลประวัติของแต่ละช่องได้ตลอดเวลา มีข้อมูลและเส้นโค้งที่สอดคล้องกันสองวิธี และสนับสนุนรายงาน Excel ในรูปแบบเดี่ยวหรือชุดข้อมูล และสามารถตั้งค่าข้อมูลอัตโนมัติของการสิ้นสุดการทดสอบได้ ส่งออกตามความต้องการ | |
| 4. รองรับการเรียงลำดับความจุและให้คะแนนการเรียงลำดับแบตเตอรี่ | |
| 5. สนับสนุนการตัดสินที่มีคุณสมบัติเหมาะสมหลังการทดสอบ และตัดสินผลลัพธ์ที่ผ่าน / ng ตามความจุของวงจร แรงดันไฟฟ้า เวลา และข้อมูลอื่น ๆ ที่ระบุ | |
| 6. รองรับการป้องกันขั้นตอนต่าง ๆ และแรงดันไฟฟ้าทั่วโลก, กระแส, การป้องกันที่ผิดปกติของอุณหภูมิและการเตือนที่ผิดปกติ, รองรับการชาร์จแบตเตอรี่มากเกินไป, การทดสอบการป้องกันการปล่อยเกิน; | |
| 7. รองรับช่องสัญญาณแบบขนาน (ตามอุปกรณ์) | |
| 8. รองรับการแปลงหน่วย; | |
| 9. รองรับการจัดเก็บข้อมูลพื้นหลังเซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูลหรือการเชื่อมต่อ MES | |
| 10. การป้องกันซอฟต์แวร์ออฟไลน์ |
รายละเอียดสินค้า





ป้ายกำกับยอดนิยม: เครื่องทดสอบการปล่อยประจุแบตเตอรี่แบบแท่งปริซึมแบบเทอร์โมสแตติก ประเทศจีน ผู้ผลิตเครื่องทดสอบการปล่อยประจุแบตเตอรี่แบบแท่งปริซึมแบบอุณหภูมิซัพพลายเออร์
คุณอาจชอบ
ส่งคำถาม






















