เครื่องทดสอบการประจุและการคายประจุแบตเตอรี่แบบแท่งปริซึม
หมายเลขรุ่น: ACEY-BCT510-256H
ประเภทแบตเตอรี่: แบตเตอรี่แบบแท่งปริซึม
การรับประกัน: 1 ปี
ขั้นต่ำ: 1 ชุด
บรรจุภัณฑ์: กล่องไม้อัด
256 ช่อง 5V 10A Prismatic แบตเตอรี่ Lithium Ion Cell Grading Machine เครื่องทดสอบความจุ
รายละเอียดสินค้า
เครื่องมือทดสอบเซลล์ลิเธียมเป็นโซลูชันที่สมบูรณ์แบบสำหรับการทดสอบและประเมินประสิทธิภาพของแบตเตอรี่ลิเธียมไอออน อุปกรณ์ล้ำสมัยนี้มีเทคโนโลยีขั้นสูงเพื่อวัดและวิเคราะห์พารามิเตอร์ต่างๆ ได้อย่างแม่นยำ รวมถึงแรงดัน กระแส อุณหภูมิ และอื่นๆ อินเทอร์เฟซที่เป็นมิตรต่อผู้ใช้และการออกแบบที่ใช้งานง่ายทำให้ง่ายต่อการใช้งาน ขณะที่โครงสร้างที่แข็งแกร่งช่วยให้มั่นใจได้ถึงผลลัพธ์ที่เชื่อถือได้ทุกครั้ง เป็นแอปพลิเคชั่นที่ครอบคลุมของการเก็บข้อมูล การส่งผ่านเครือข่าย ซอฟต์แวร์คอมพิวเตอร์ อุปกรณ์ฮาร์ดแวร์ และเทคโนโลยีอื่น ๆ
คุณสมบัติ
-
จุดเดียวเป็นอิสระจากกัน และสามารถตั้งค่าขั้นตอนการชาร์จและการคายประจุแยกกันสำหรับแต่ละช่องทดสอบแบตเตอรี่ได้
-
ความแม่นยำของอุปกรณ์คือ 0 05% เวลาในการบันทึกข้อมูลคือ 1 วินาที / ครั้ง และความเสถียรสูง
-
ซอฟต์แวร์นี้มีฟังก์ชันอันทรงพลังและอินเทอร์เฟซของเครื่องจักรที่เป็นมิตร
-
อินเทอร์เฟซการทดสอบสี่สายช่วยให้มั่นใจในความแม่นยำในการวัดสูง แนวคิดการออกแบบแบบโมดูลาร์ บำรุงรักษาง่าย
ข้อมูลจำเพาะ
| จำนวนช่องอุปกรณ์ | เครื่องทั้งหมดมี 256chs |
| มิติภายนอก | ยาว 1684* กว้าง 1091* สูง 1640 |
| สีเคส | มาตรฐานสีเทา / สีดำ (ปรับแต่งได้) |
| ประเภทแคลมป์ | แคลมป์หัวแบน (อุปกรณ์เสริมพร้อมแคลมป์จระเข้) |
| แคลมป์สปริง | 37มม |
| รองรับข้อกำหนดแบตเตอรี่ | ช่วงเส้นผ่านศูนย์กลาง: 32-34MM ช่วงความยาว: 120-180MM |
| โหมดควบคุมช่องสัญญาณ | แต่ละช่องสามารถเริ่ม หยุด ระงับ ดำเนินการต่อ และป้องกันได้อย่างอิสระ |
| แต่ละช่องมีแรงดันและกระแสคงที่อิสระ วงจรควบคุมฮาร์ดแวร์ | |
| ความแม่นยำของการชาร์จกระแสและการคายประจุกระแสของแต่ละช่องสามารถปรับเทียบได้โดยอัตโนมัติด้วยซอฟต์แวร์ | |
| แหล่งจ่ายไฟทำงาน | ไฟสามเฟส 5 สาย AC380V土10%, 50Hz |
| ตัวประกอบกำลัง | มากกว่าหรือเท่ากับ 0.99 |
| อัตราการบิดเบือนกระแสไฟ AC | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 2% |
| ประสิทธิภาพของเครื่องทั้งหมด | ชาร์จ 80% คายประจุ 70% |
| งานการใช้พลังงาน | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 15.5KW |
| อัตราความล้มเหลวของอุปกรณ์ | <1% |
| สภาพแวดล้อมในการทำงาน | อุณหภูมิ -10~40 องศา ความชื้นสัมพัทธ์ 80% |
| โหมดการกระจายความร้อน | ลมธรรมชาติเข้า ท่อไอเสียขึ้น |
| ช่วงการวัดแรงดันไฟฟ้า | กระแสตรง 0~5V |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าของแบตเตอรี่ | ชาร์จ DC 0~4.5V; ปล่อยกระแสตรง 4.5~2V |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าคงที่ | กระแสตรง 2~4.5V |
| ความแม่นยำของแรงดันไฟฟ้า | ±(0.05% อ่าน + 0.05% เต็ม), อัตราส่วนความละเอียด 1mV |
| เสถียรภาพของแรงดันไฟฟ้า | น้อยกว่าหรือเท่ากับ (±1mV) |
| ช่วงปัจจุบัน | ชาร์จ DC 100mA-10A; คายประจุ DC 100mA-10A |
| ความแม่นยำในปัจจุบัน | ±(0.05% อ่าน + 0.05% เต็ม), อัตราส่วนความละเอียด 1mV |
| ความมั่นคงในปัจจุบัน | น้อยกว่าหรือเท่ากับ (±1mA) |
| โหมดควบคุม | การควบคุมด้วยคอมพิวเตอร์สามารถควบคุมทั้งตู้ด้วยฟังก์ชันการสแกน |
| โหมดการสื่อสาร | การสื่อสารพอร์ต 485s (อัตราพอร์ต 57600)/ TCP |
| การตั้งค่ากระบวนการ | สามารถตั้งค่าได้สูงสุด 32 ขั้นตอนและ 256 รอบ |
| โหมดการชาร์จ | กระแสคงที่; ความดันคงที่ กระแสและแรงดันคงที่ |
| สภาวะการตัดการชาร์จ | แรงดัน กระแส เวลา ความจุ - △ v |
| โหมดคายประจุ | การไหลถาวร พลังงานคงที่ ความต้านทานคงที่ |
| การคายประจุสภาวะการตัดจำหน่าย | แรงดัน เวลา และความจุ |
| ฟังก์ชั่นการป้องกัน | แรงดันไฟฟ้าเกิน, แรงดันตก, กระแสเกิน, กระแสต่ำ, การป้องกันความจุเกิน, การป้องกันการปิดเครื่อง, การกู้คืนเบรกพอยต์ข้อมูล |
| กรอบเวลา | 0~3000 นาที / ก้าวในหน่วยนาที |
| ความแม่นยำของเวลา | น้อยกว่าหรือเท่ากับ ±0.1% |
| รอบการตรวจสอบการเก็บตัวอย่าง | 1s-60 เป็นทางเลือก |
| การเรียงลำดับแบตเตอรี่ | แบ่งตามความจุ เวลา แรงดันไฟฟ้าวงจรเปิด แท่นจ่ายไฟ ฯลฯ |
| การประมวลผลข้อมูล | สามารถบันทึกแรงดันไฟฟ้า กระแส เวลา ความจุ ฯลฯ คำนวณอัตราส่วนการชาร์จกระแสคงที่โดยอัตโนมัติ การสูญเสียความจุ ประสิทธิภาพการปล่อย แรงดันไฟฟ้าเฉลี่ย แรงดันมัธยฐาน ให้เส้นโค้งข้อมูลและแผนภาพวงจร สามารถส่งออกไฟล์ข้อมูลรูปแบบข้อความ excel, word หรือ mdb |
รายละเอียดสินค้า



ป้ายกำกับยอดนิยม: เครื่องทดสอบประจุและคายประจุแบตเตอรี่แบบแท่งปริซึม ประเทศจีน ผู้ผลิตเครื่องทดสอบประจุและปล่อยประจุแบตเตอรี่แบบแท่งปริซึม ซัพพลายเออร์
คุณอาจชอบ
ส่งคำถาม





















